MAWiN

MAWiN

ผู้เยี่ยมชม

suphanan00266384@gmail.com

บำรุงแม่หลังผ่าคลอด (32 อ่าน)

10 ก.ย. 2567 11:46

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามเรื่องสมุนไพรจับซาไท้เป้าอายุครรภ์ตอนนี้ 8 เดือน สามารถทานได้มั้ย และ เหล็งเอี๊ยงผ่าคลอดทานได้มั้ยค่ะ ยาบำรุงหลังคลอดควรทานยาสมุนไพรแบบไหนบ้างค่ะ

171.99.152.220

MAWiN

MAWiN

ผู้เยี่ยมชม

suphanan00266384@gmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

10 ก.ย. 2567 14:21 #1

สวัสดีครับ ได้ครับ/ ในส่วนของจับซาไท้เป้า เป็นสมุนไพรจีนกว่าพันปี ทีช่วยในเรืองการบำรุงครรภ์ให้แข็งแรง ลดภาวะการเสี่ยงการเกิดโรคแทรกซ้อน คลอดง่ายเด็กสะอาด เริ่มทานได้ตั้งแต่ เดือน ครับ แต่ถ้า 8 เดือน ให้ทาน เช้า 2 เย็น 2 ครับ (หมดกระปุกก็เว้น 7 วันครับ)สามารถทานจนวันคลอดได้เลย หรือถ้ายาหมดก่อน และใกล้คลอดก็หยุดทานได้ครับ

เหล่งเอี๊ยงผ่าคลอดก็ทานได้ครับ แต่ทาน ชุดเดียวก็พอครับ เพราะมีฤทธิ์เย็น ถ้าทานมากไปร่างกายจะหนาวในได้ครับ

ส่วนหลังคลอด จะเป็น ในส่วนของ แซฮัวทึง ตังกุยพลัส ครับ เป็นสมุนไพรจีนที่ ช่วยบำรุงหลังคลอด ให้คุณแม่ฟื้นตัวเร็ว สร้างเลือดใหม่แทนเลือดเก่าที่เสียไป ทดแทนการอยู่ไฟ มดลูกเข้าอู่เร็ว และในสูตรนี้จะเพิ่มโสมให้ร่างกายมีกำลัง ลดอาการหนาว และเพิ่มลูกซัด จะช่วยบำรุงน้ำนมได้ด้วยครับ

ทานวันละ 2 เม็ด เช้าหรือเย็นหรือก่อนนอนก็ได้

ทานหลังคลอดไปแล้ว2-3 วันครับ แต่ถ้าผ่าคลอดให้ทานหลังผ่าไปแล้ว 6-7วันครับ

2001:fb1:72:4f3f:497b:3b17:c499:c75e

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image